

# MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

## VETA

### CHUO CHA UFUNDI STADI NA HUDUMA VETA TABORA

#### MKATABA WA FUNDI UJENZI

#### 1.0 Maelezo ya mkataba

- i) Jina la mkataba: - KUJENGA BWENI LA WASICHANA
- ii) Na. ya mkataba: - VETA/TBR/UYUI/DVTC/PHASE II/BWENI/WASICHANA/01

#### 2.0 Makubaliano:

3.0 Makubaliano haya yamefanyika leo siku ya JUMAJANO Tarehe 6/4/2022 mwezi APRIL Mwaka 2022 Kati ya Mkuu wa chuo cha ufundi Stadi na huduma VETA Tabora (Tabora RVTSC) wa S. L. P. 2060 Tabora, ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi, S.L.P. 802 Dodoma (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama "Mwajiri").

NA

Bw Joseph Kasebeya wa S. L. P. 1241 (ambaye hapa anatambulika kama Fundi).

Kwamba mwajiri anampatia Fundi kazi za ujenzi katika jengo la Bweni la Wasichana kama ifuatavyo:-

i)	Kupiga platser ndani na nje	Tsh	1,300,000.00
ii)	Kujenga matungilizi	Tsh	200,000.00
	<b>Jumla jengo la choo Na 1</b>	<b>Tsh</b>	<b>1,500,000.00</b>

Kwamba kazi hizi zitafanyika katika eneo la chuo cha Ufundi cha Wilaya ya Uyui lililopo eneo la Idete mkabala na shule ya sekondari ya Idete, Wilaya ya Uyui katika mkoa wa Tabora.

Kwamba gharama ya kazi hizi zote ni jumla ya Shilingi 1,500,000.00 Kwa maneno Shilingi Milioni moja laki tano tu.



Kwamba kazi hizi zitachukua muda wa siku 21 kwa maneno SIKU ISHUKI NA MOTI mpaka kukamilika.

### 3.0 Mwajiri:

Kwamba mwajiri amekubali gharama zilizotolewa na Fundi kwa kazi zilizotajwa hapo juu.

### 4.0 Fundi:

Fundi amekubali kuifanya kazi hiyo ya ujenzi kwa kusimamiwa na Msimamizi wa ujenzi pamoja na kamati ya ujenzi kwa gharama zilizoelezwa hapo juu na kuikamilisha kwa siku zilizotajwa hapo juu.

### 5.0 Mwajiri na Fundi kwa pamoja wamekubaliana:

- i) Kwamba kazi itafanyika kwa kiwango cha hali ya juu kwa mujibu wa viwango vya majengo ya serikali.
- ii) Kwamba kabla ya malipo kazi itakaguliwa na Mhandisi wa Halmashauri ya Wilaya ya Uyui aliyeteuliwa kukagua kazi za ujenzi wa chuo cha ufundi Uyui.
- iii) Kwamba Fundi hataendelea na hatua nyingine ya ujenzi mpaka hatua ya awali imekaguliwa na kukubalika na Mhandisi wa Wilaya na kamati ya ujenzi.
- iv) Kwamba iwapo itabainika kwamba Fundi amejenga kinyume na maelekezo ya Msimamizi wa ujenzi, Fundi atawajibika kubomoa na kurekebisha kwa gharama zake.
- v) Kwamba malipo yatalipwa pale tu ambapo awamu husika ya ujenzi imekamilika na imekaguliwa na Mhandisi wa Wilaya ya Uyui pamoja na kamati ya ujenzi na kuthibitishwa kwa maandishi.
- vi) Kwamba malipo yote yatafanywa kupitia mfumo wa malipo serikalini (MUSE) kwa hiyo Fundi anatakiwa kuwa na akaunti benki.
- vii) Kwamba endapo itabainika kuwa Fundi anakiuka mashariti ya mkataba huu uongozi wa chuo cha ufundi VETA Tabora utafuta/utavunja mkataba huu na Fundi hatalipwa chochote na hatua za kisheria zitachukuliwa.

6.0 Kodi ya zuiyo ya asilimia tano (Withholding Tax 5%)  
Malipo yote yatakatwa kodi ya zuiyo ya asilimia tano (Withholding Tax 5%) kama sheria za kodi zinavyosema.

7.0 Fedha ya zuiyo (retention fund)  
Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabaki na 5% ya gharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamiao ya ujenzi (miezi sita) utakapokwisha. Fedha hizo zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu utatokea katika ujenzi ndani ya kipindi cha matazamiao ya ujenzi na Fundi akashindwa au akakataa kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma mawili (2) baada ya kupata maelekezo ya Mwajiri.

8.0 Nyaraka zinazokamilisha mkataba huu ni:

- Hati za bei za Fundi
- Michoro na vipimo vya majengo
- Barua ya kukubali kazi ya Fundi
- Mkataba wenyewe

9.0 Saini za pande zote mbili:  
Imetiwa saini na

MWAJIRI

Jina: DKT. KYOMO, Z-B

Cheo: M. KUBWA CHUO

Saini: [Signature]  
**CHUO CHA UFUNDI NA HUEJINA  
TABORA**

SHAHIDI

Jina: JAYKAY NIYAMBETE

Cheo: HRTO

Saini: [Signature]

FUNDI

Jina: JOSEPH KASEBEYE

Saini: J. KASEBEYE

SHAHIDI

Jina: ISSA SHABANI

Saini: Shabani

[Signature]